You are not connected. Please login or register

Chia sẻ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down   Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

dulieuava :
1|0|1|0|0|0|0|4|72|1
:
Giới tính Giới tính :
Nam
:
Sinh nhật Sinh nhật :
11/12/1994
:
Bài viết Bài viết :
148
:
Xu Xu :
254
:
Thanked Thanked :
22
:
I'm I'm :
Notworthy
:
Status Status :
ZzZ bAy cAo Ước mƠ ZzZ
:
thaiduong_love

thaiduong_love

—♥Moderator
—♥Moderator

Bài gửiTiêu đề: Yêu thương có trở về? Yêu thương có trở về?   Empty/ Thời gian:Fri Sep 14, 2012 7:09 am 1

Cho Ðiểm Chủ Ðề Này
Anh dang đôi tay, anh ôm lấy em. Anh đang cố níu yêu thương trở về. Nhưng sao đôi tay, buông lơi quá nhanh, anh không thể giữ yêu thương ở lại…", những ca từ cứ ngân vang mãi làm tim anh rỉ máu. Tại sao lại thế hả em? Tình yêu không có tội, chỉ có con người làm tội tình yêu. Chúng ta đến với nhau thật bất ngờ, rồi ra đi cũng thật vội vã. Anh cũng không thể hiểu được vì sao lại như thế? Ngày chúng ta quen nhau qua mạng xã hội anh không thể nào quên được. Hơn một năm anh được sống trong tình yêu, những kỷ niệm chắc có lẽ anh không bao giờ quên được, chắc em sẽ cười vì thời gian quá ít phải không? Nhưng với anh như thế là quá đủ. Em - một sinh viên đang học năm thứ 4, lúc đó anh tự nghĩ chắc là duyên số nên ông trời để chúng mình gặp và yêu thương nhau. Đó chính là động lực để anh thôi thúc gặp em. Chúng ta đã có những khoảnh khắc bên nhau, những buổi tối lãng mạn, tràn ngập tình yêu và hạnh phúc.
Trong những phút giây trò chuyện, em nói với anh nhiều lắm về mối tình đầu của em và anh ta bỏ em như thế nào. Nghe được những lời đó, anh càng muốn quan tâm em nhiều hơn giúp em tìm lại nhiều vui trong cuộc sống. Vậy là từ lúc ấy anh cố gắn làm mọi chuyện để em luôn có được nhiều niềm vui. Dần dần anh thấy được niềm vui trên đôi môi của em. Anh đã từng nghĩ đến một tương lai tốt đẹp giữa hai đứa mình, anh nghĩ đến một mái ấm gia đình hạnh phúc khi có em ở bên, anh nghĩ đến những nụ cười tràn đầy tiếng yêu của em vào mỗi sáng anh thức dậy, anh nghĩ đến một người vợ đảm đang, chung thủy đó chính là em!
Anh hạnh phúc lắm! Anh thầm hứa với lòng mình phải trân trọng tình cảm của em, không được để em buồn, em đau khổ! Thời gian cứ thế trôi đi, anh cứ ngỡ mình đã làm được điều đó, vì từ ngày đến với nhau chúng ta chưa một lần cãi vã, chưa một lần giận nhau, bạn bè xung quanh cũng mỉm cười vì hạnh phúc thay cho hai đứa.
Nhưng anh đâu biết rằng, từ khi em chia tay với mối tình đầu đã làm em thay đổi, em không còn tin vào tình yêu nữa. Tình yêu đối với em là cái gì đó mà em phải hận, phải giận nó. Anh luôn dành một tình cảm chân thành không lọc lừa để rồi từ đó anh trở thành trò chơi của em. Khi biết được sự thật thì anh vẫn mong tình cảm chân thành của anh sẽ khiến em thay đổi nhưng anh lại càng làm trò cho em thôi.
Người ta thường nói “tình yêu giống như nắm cát, càng nắm chặt thì cát càng rớt ra ngoài nhiều hơn”, có phải chính sự quan tâm quá chặt của anh đã làm mọi chuyện phản tác dụng không?
Giờ anh không còn bên em nữa, nhưng anh mong em luôn nhớ rằng không phải anh cũng đau khổ cho em đâu. Anh không trách em đâu vì em cũng chỉ là nạn nhân của mọi chuyện này thôi. Trước đây anh đã nói với em “khi này mưa là anh nhớ tới em và mưa sẽ là chứng nhân cho tình yêu chúng ta”. Khi em tin tưởng vào tình yêu thì em hãy nhìn mưa mà nghĩ tới anh. Dù anh có thất bại bao nhiêu lần trong tình yêu thì anh vẫn luôn tin vào tình yêu.
Anh đã cố gắng sống theo tình cảm, đã bỏ qua những suy nghĩ lý trí, đã mặc kệ tương lai, anh đã làm mọi thứ để em tin vào tình yêu, để em được hạnh phúc, nhưng em lại xô đổ tất cả. Ông trời không biết có cho chúng ta một cơ hội nữa không? Và anh sẽ chờ em hỏi một điều “yêu thương có trở về như ngày đầu được không anh?”.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang   Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Bài viết liên quan vớiYêu thương có trở về?

Bài viết mới cùng chuyên mục

Bài viết liên quan